ఇలా చేస్తే.. 2018లో సంతోషం మీ వెంటే..!! – Dharuvu
Home / LIFE STYLE / ఇలా చేస్తే.. 2018లో సంతోషం మీ వెంటే..!!

ఇలా చేస్తే.. 2018లో సంతోషం మీ వెంటే..!!

మ‌న మెద‌డులోని ర‌సాయ‌నాలే మ‌న సంతోషం, కోపం, బాధ‌, ఆందోళ‌న‌కు కార‌ణం. ఇది జ‌గ‌మెరిగిన స‌త్యం. వీట‌న్నింటికీ మ‌న మెద‌డు నుంచి విడుద‌ల‌య్యే ర‌సాయ‌నాలే కార‌ణం. కాబ‌ట్టి మెద‌డు నుంచి విడుద‌ల‌య్యే ర‌సాయ‌నాలు మ‌నం అదుపులోపెట్టుకోగ‌లిగితే.. ఆనందం మ‌న‌వెంటే ఉంటుంది క‌దా..!. మ‌రి ఆనందం క‌లిగించే ర‌సాయనాలు విడుద‌ల‌య్యేందుకు ఏం చేయాలో చ‌దివేద్దాం…!!

చిరున‌వ్వు..
నవ్వడం ఒక భోగం.. నవ్వించడం ఒక యోగం.. నవ్వకపోవడం ఒక రోగం అన్నారు పెద్దలు. లాఫర్, వ్యాయామం లాగా, శరీరం ఎండోర్ఫిన్స్ ఉత్పత్తి చేస్తుంది – ఆనందం హార్మోన్లు – మరియు మా రోగనిరోధక వ్యవస్థను బలపరుస్తుంది. జీవన నాణ్యత, ఆరోగ్యం మరియు ఆనందాల స్థాయిలు మెరుగుపరచడంలో సామాజిక పరస్పర చర్యలు ముఖ్యమైన పాత్ర పోషిస్తున్నాయి. స్నేహితుల‌తో వీలైనంత ఎక్కువ సేపు గ‌డ‌ప‌డం ద్వారా ఆందోళ‌న‌ల నుంచి కొంత ఉప శ‌మ‌నం దొరుకుతుంది.

ధ్యానం..
ధ్యానం మనస్సు మరియు శరీరాన్ని ప్రస్తుత క్షణం మీద దృష్టి పెడుతుంది. ఇది శరీరం యొక్క ఆటోపైలట్ నియంత్రణను నియంత్రిస్తుంది మరియు తిరుగుతున్న ఆలోచనలను కలుగజేస్తుంది. రెగ్యులర్ ఆచరణలో (రోజుకు పది నిమిషాలు), మీరు మనస్సు మరియు శరీరాన్ని ప్రశాంతపరుచుకోవడాన్ని నేర్చుకోవచ్చు మరియు ప్రశాంత స్థితిని తీసుకురావచ్చు.

ప్రేమ మరింతగా..
లైంగికంగా చురుకైన వ్యక్తులు సెరోటోనిన్, సహజ యాంటిడిప్రెసెంట్ విడుదలకి దారితీసే సరళమైన కారణానికి సాధారణంగా సానుకూలంగా మరియు సానుకూలంగా ఉంటారు. అలాంటి వారు.. ఆ భాద్వేగాల‌కు కళ్ళెం వేయండి, అలాంటి నాడీ వ్య‌వ‌స్థ‌ను ఉద్రిక్త‌త‌కు దూరంగా ఉంచండం మంచిది.

తీసుకోవాల్సిన ఆహారం..
అనేక అధ్యయనాలు ఒమేగా -3 కొవ్వు ఆమ్లాలు మరియు మెరుగైన మూడ్ మధ్య ఒక లింక్ను హైలైట్ చేశాయి. ముఖ్యంగా అక్రోట్లను – అలాగే విత్తనాలు (చియా, లిన్సీడ్), జిడ్డుగల చేప మరియు కొన్ని నూనెలు (కనోల, WALNUT, లిన్సీడ్), ఈ ముఖ్యమైన కొవ్వు ఆమ్లాలు veritable మూడ్ లిఫ్టర్స్ ఉన్నాయి.

మొక్క‌ల‌తో మ‌మేకం కండి..
పచ్చిక బయళ్ళను, త‌వ్వించి, మొక్క‌ల‌ను సేక‌రించడం, చెక్క, కలుపు తీయుట మరియు రాకింగ్ వంటివి అన్ని స‌హ‌జ కార్యకలాపాలను కలిగి ఉంటాయి, అదే విధంగా మనకు నిజమైన ప్రపంచానికి అనుసంధానించడం, అందులోనూ మ‌న‌లోని ఐదు ఇంద్రియాలను మేల్కొల్పడానికి మరియు చేతిలో ఉన్న పనిపై దృష్టి కేంద్రీకరించడం సహాయం చేస్తుంది.

న‌మ‌ల‌డం..
ఒత్తిడి మరియు అధికంగా పనిచేసే సమయాల్లో, చూయింగ్ గమ్ మెదడులో ఒత్తిడిని ఉపశమనం క‌లిగిస్తుంది. వాస్తవానికి, నమలడం వ‌ల్ల 25% నుంచి 40% వరకు మెదడుకు రక్త ప్రసరణను పెంచుతుంది. దీంతోపాటు మెదడుకు ఆక్సిజన్ అంద‌డం పెరుగుతుంది.

కరుణ చూపు ..
నరాల శాస్త్రవేత్తలు మరియు మనస్తత్వవేత్తలు పురోగమనం కార్టిసాల్ (ఒత్తిడి హార్మోన్) స్థాయిలను తగ్గిస్తుంది, వాపు తగ్గించడం, హృదయ స్పందన రేటు తగ్గించడం, రక్తపోటు మరియు నొప్పిని తగ్గించడం. అలాగే, వాసన మరియు సారాంశాలు మా మానసిక స్థితి గణనీయంగా ప్రభావితం చేయవచ్చు. వనిల్లా అనేక శాస్త్రీయ అధ్యయనాలపై దృష్టి పెట్టింది మరియు మా మనస్థితిని పెంచే అత్యంత ప్రభావవంతమైన వాసనగా చెప్పవచ్చు.

సూర్య‌కాంతితో చురుకునం..
గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో నడిచి మనల్ని సంతోషపరిచేందుకు మాత్రమే కాదు, మా పట్ల సానుభూతిపరుస్తూ, ప్రతికూల ఆలోచనల మీద నిలకడగా ఉంటుంది. సూర్యుడు మెరుస్తూ ఉంటే, మూడ్-ట్రైనింగ్ ప్రయోజనాలు మరింత ఎక్కువగా ఉంటాయి. ప్లస్, విస్తృత బహిరంగ ప్రదేశాలు భక్తి యొక్క ప్రోత్సాహాన్ని భావాలు సహాయపడుతుంది ఇది విస్మయం మరియు వండర్ తో మాకు పూర్తి చెయ్యవచ్చు.